
Quake Anderson jẹ́ onkọwe alaṣẹ ati olùkọ́ni ni àwọn ìlànà ti ìmọ̀ tuntun àti imọ̀ sanlaluwo owó (fintech). Ó ni Ikawe Mẹ́ẹ̀dọ́gbọ̀n ní Ìṣàkóso Iṣowo láti ile-ẹkọ́ gíga Harvard Graduate School of Business Administration, níbi tí ó ti ṣe àṣáájú nínú ìmúlẹ́ gbogboogbo àti iṣẹ́ owó. Pẹ̀lú àkọsílẹ̀ déédé mẹ́wàá nínú ilé iṣẹ́ imọ̀, Quake ti fi ọwọ́ rẹ̀ kún púpọ̀ àwọn àkọsílẹ̀ tó lágbára àti pẹpẹ̀, pínpín ìmọ̀ lórí blockchain, ẹ̀rọ alágbèéká, àti ọjọ́ iwájú ti owó. Nígbà kan, ó ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí onímọ̀ràn àkànṣe fún Mitek Systems, ilé iṣẹ́ fintech tó lágbára, níbi tí ó ti ranṣẹ́ ni iàtò̩ kan tó dojú kọ́ ìdánilójú àfihàn ìdánimọ̀ alágbèéká. Ọna ìtúmọ̀ rẹ àti ìmọ̀ jinlẹ̀ tó ní lórí ìtàn-máṣà àjààyè ń ṣe Quake di ohun tó gbẹ́kẹ̀ lé ni ayé imọ̀ tó ma yí padà.